A16-What to wear to the class
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

A16-What to wear to the class

What do wear good experience healthy living

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

hãy hiểu cho bạn Như ..............

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
nhutng
Dân hơi đen
Dân hơi đen
nhutng

hãy hiểu cho bạn Như .............. Empty
Bài gửiTiêu đề: hãy hiểu cho bạn Như ..............   hãy hiểu cho bạn Như .............. I_icon_minitimeWed Oct 21, 2009 11:08 am

Nhà tôi nghèo, nhìn mẹ không sung sướng như người ta, tôi dằn vặt lắm. Tôi muốn hi sinh cuộc đời mình, cưới một người ngoại quốc để thay đổi cái kiếp nghèo hèn cho gia đình mình. Ai xììììì

Tôi thừa nhận mình không phải người con gái chung tình, nhất là từ sau khi tôi trải qua chuyện tình buồn với một tên họ Sở. Trái tim tôi thề rằng sẽ không thật lòng với ai nữa, tôi phải đểu để không phải buồn vì bất kì gã đàn ông nào nữa. Dù không bị mất cái quan trọng nhất của đời con gái, nhưng tôi nghĩ đời mình chẳng còn gì ý nghĩa, chỉ còn chữ hiếu phải trả cho mẹ tôi mà thôi.
Nhà tôi nghèo, nhìn mẹ không sung sướng như người ta, tôi dằn vặt lắm. Tôi muốn hi sinh cuộc đời mình, cưới một người ngoại quốc để thay đổi đời cho mẹ con tôi. Tôi chẳng còn niềm tin vào tình yêu như mọi người con gái ở tuổi mới lớn này. Rồi cơ hội ấy đã đến. Tôi tìm được một người đàn ông giàu có. Tôi đã chuẩn bị kĩ càng để thực hiện tham vọng của mình. Nhưng oái oăm thay, đúng lúc đó, đau khổ lại kéo đến, nó làm tôi như muốn nổ tung, tôi như người nửa tỉnh nữa mơ. Bởi khi đó, tôi nhận ra mình đã yêu thực lòng một người đàn ông khác.
Anh ấy là dành cho tôi tình yêu tận đáy lòng, chính nó làm tôi lung lay giữa tham vọng đổi đời và hạnh phúc bình dị với người mình yêu. Tôi vò đầu suy nghĩ, tôi nên làm gì đây? Yêu anh mà tôi vẫn sợ tình yêu ấy, vì khi yêu ai tôi rất thật lòng, tôi mơ có một đám cưới mà ở đó tôi hạnh phúc mặc chiếc váy trắng đi bên cạnh người tôi yêu. Nhưng anh có thật lòng mãi yêu tôi như vậy không? Anh có mãi đem lại hạnh phúc cho tôi như thế này không? Hay tình yêu nào cũng sẽ đến lúc tan nát.
Còn với người đàn ông kia, tôi không có tình yêu thật lòng, không có một đám cưới mà tôi mơ ước, chỉ có điều anh là cơ hội để tôi thực hiện ước mơ của mình. tôi hiểu anh là người tốt, anh cũng từng tan nát lòng vì từng lập gia đình với một người cũng chỉ muốn lợi dụng anh qua Mỹ như tôi. Tôi biết mình cũng xấu xa như vậy thôi, nhưng tôi nguyện không đối xử với anh tồi tệ, vì anh đã cho tôi cuộc đời mới. Nhưng liệu anh có đau đớn không khi tôi ở bên anh chỉ vì chữ ơn.
Thực sự, tôi muốn đến với người tôi yêu, song nếu làm vậy, tôi sẽ không cho mẹ tôi được gì cả, gia đình tôi vẫn sẽ nghèo hèn. Tôi đau đớn lắm với sự cân đo: hi sinh một mình tôi mà cứu cả gia đình, hay một lần tin tình yêu là có thật, một lần theo tiếng gọi con tim để sống cuộc sống bình dị bên người mình yêu. Giờ tôi chỉ được chọn một và cơ hội cũng chỉ đến một lần mà thôi. Tình yêu và gia đình, tôi làm sao đây?
jodinh1216
Dân bụi
Dân bụi
jodinh1216

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho bạn Như ..............   hãy hiểu cho bạn Như .............. I_icon_minitimeWed Oct 21, 2009 11:25 am

Chuyện con cặc gì
càng ngày càng ảo
nhoz_k3j
Dân hơi đen
Dân hơi đen
nhoz_k3j

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho bạn Như ..............   hãy hiểu cho bạn Như .............. I_icon_minitimeFri Oct 23, 2009 8:50 pm

thằng này vừa điên vửa nhảm! del cha nóa bài nài choa roài!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy hiểu cho bạn Như ..............   hãy hiểu cho bạn Như .............. I_icon_minitime

hãy hiểu cho bạn Như ..............
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mai Trung Hiếu